วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565 นายระพีภัทร์ จันทรศรีวงศ์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร พร้อมด้วยผู้แทนกรมวิชาการเกษตร นำแจกันดอกไม้ทูลเกล้าถวายฯ หน้าพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี พร้อมร่วมลงนามถวายพระพร ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และทรงมีพลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรง ด้วยความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ณ อาคารภูมิสิริมังคลานุสรณ์ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย ในโอกาสนี้ นางศศิญา ปานตั้น เลขานุการกรม ร่วมลงนามถวายพระพร ด้วย
![](https://www.doa.go.th/leka/wp-content/uploads/2022/11/651125-thumb.jpg)