บริการประชาชนตามโครงการอำเภอยิ้มเคลื่อนที่อำเภอควนโดน
บริการประชาชนตามโครงการอำเภอยิ้มเคลื่อนที่อำเภอควนโดน
![](https://www.doa.go.th/ac/satun/wp-content/uploads/2020/11/127209796_2800398683531145_7366250095827623253_o-1024x768.jpg)
วันที่ 26 พฤศจิกายน 2563 ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรสตูล มอบหมายให้ นายฤทธิรงค์ ศรีสุข ตำแหน่ง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วย นางสาวอาภา สุขการัก ตำแหน่ง เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน ร่วมกับหน่วยงานราชการต่างๆ ในพื้นที่อำเภอควนโดน ดำเนินงานให้บริการประชาชนตามโครงการอำเภอยิ้มเคลื่อนที่อำเภอควนโดน โดยมี พ.จ.อ.ธวัช ช่วยเกตุ ปลัดอำเภอ (เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการพิเศษ) รักษาราชการแทน นายอำเภอควนโดน เป็นประธาน ณ โรงเรียนบ้านทุ่งมะปรัง หมู่ 1 ตำบลวังประจัน อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล โดยศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรสตูลได้นำแหนแดง และ ต้นพันธุ์พืชไปแจกจ่ายให้เกษตรกร ซึ่งมีเกษตรกรเข้ารับบริการ 50 ราย