วันเสาร์ที่ 6 เมษายน 2567 (ช่วงบ่าย)
คณะที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (พันเอก รวิรักษ์ สัตตบุศย์) พร้อมด้วยรองอธิบดีกรมวิชาการเกษตร รองอธิบดีกรมปศุสัตว์ รองอธิบดีกรมประมง ลงพื้นที่ตรวจติดตามการป้องกันและปราบปรามสินค้าทางการเกษตรผิดกฎหมายทั้งในประเทศ และการลักลอบเข้าสู่ราชอาณาจักรไทย ณ สำนักงานด่านตรวจพืชสะเดา ด่านกักกันสัตว์สงขลา(จุดตรวจสะเดา) และด่านตรวจสัตว์น้ำสะเดา และด่านพรมแดนสะเดา
![](https://www.doa.go.th/rubber/wp-content/uploads/2024/04/1-3-820x410.jpg)