วันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางสาวเครือวัลย์ ดาวงษ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ กลุ่มวิชาการ เป็นวิทยากรบรรยายเรื่องการดูแลพืชในสภาวะการเปลี่ยนแปลงภูมิอากาศของโลกที่มีผลต่อการผลิตไม้ผลโดยเน้นให้ความรู้ด้านการจัดการสวน เพื่อป้องกันกำจัดโรคและแมลงศัตรูพืชทุเรียน จัดโดย เทศบาลตำบลฉมัน ณ ห้องประชุมโฮมสเตย์บ้านสวนริมน้ำ ตำบลฉมัน อำเภอมะขาม จังหวัดจันทบุรี โดยมีเกษตรกรผู้สนใจเข้ารับการ
ฝึกอบรม 30 ราย
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/11/ข่าว-กวช-271023-709x1024.jpg)