วันที่ 19-20 สิงหาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 นางเกษสิริ ฉันทพิริยะพูน ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาการตรวจสอบพืชและปัจจัยการผลิต นางสาวขนิษฐา วงษ์นิกร นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการและนางสาวเชาวนี วิเสโส นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เข้าร่วมแสดงผลงานนิทรรศการ เรื่อง “Chantaburi Model ยกระดับการเป็นมหานครผลไม้เพิ่มมูลค่าทางเศรษฐกิจ” ในงาน “5 ทศวรรษเห่งการพัฒาวิชากรกษตรไทย” ณ โชu The Helix Garden ชั้น5 ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์ ถนนสุขุมวิท กรุงเทพฯ มีผู้สนใจเยี่ยมชมนิทรรศการผลงานและสินค้าเกษตรจำนวนมาก โดยบางรายให้ความสนใจต้องการส่งออกสินค้าเกษตรคุณภาพของภาคตะวันออกไปจำหน่ายยังต่างประเทศ เช่น ออสเตรเลีย สิงคโปร์ และอินโดนีเซีย อีกด้วย
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/08/T16_660818_50ทศวรรษ_กพป_E4-709x1024.jpg)