วันศุกร์ที่ 21 กรกฎาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงานโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ในพระราชานุเคราะห์ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ทั้งนี้ได้มอบหมายให้ นางจิรวดี แดงพวง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ กลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี และ นายรัชพล บัตรมาตย์ นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการ กลุ่มพัฒนาการตรวจสอบพืชและปัจจัยการผลิต ร่วมจัดนิทรรศการเผยแพร่ความรู้และให้บริการด้านคลินิกพืช เพื่อถ่ายทอดความรู้และแก้ไขปัญหาให้กับเกษตรกรในพื้นที่ โดยการใช้เทคโนโลยีการเกษตรที่เหมาะสม และการบริการด้านการเกษตรต่างๆ ร่วมกับหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ซึ่งมีเกษตรกรให้ความสนใจและขอรับบริการเป็นจำนวนมาก ณ วัดธรรมสุขสว่าง หมู่ที่ 2 ตำบลเขาวงกต อำเภอแก่งหางแมว จังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/07/22_ข่าว-กถท.21.07.66ผอ.ร่วมงาน-จวคลินิก-แก่งหางแมว-709x1024.png)