วันอังคารที่ 18 กรกฎาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 ร่วมกับ ผู้อำนวยการกลุ่มจัดการพื้นที่ หัวหน้าศูนย์พัฒนาไม้ผลฯ นายอำเภอมะขาม ปลัดอำเภอมะขาม ปลัดอำเภอเมือง ผู้นำท้องถิ่น และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ ณ ศูนย์พัฒนาไม้ผลตามพระราชดำริ จังหวัดจันทบุรี เพื่อเตรียมสถานที่จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ และบำเพ็ญสาธารณกุศล ในวันพุธที่ 26 กรกฎาคม 2566 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 71 พรรษา 28 กรกฎาคม 2566 พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/07/21.-ข่าวกจพ.ผอ.สวพ.6-ลงพื้นที่เตรียมจัดงานศูนย์ไม้ผล18.07.66-709x1024.jpg)