วันอังคารที่ 11 กรกฎาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นายอุปถัมภ์ อุ่นใจ ผู้อำนวยการกลุ่มจัดการพื้นที่ และ นางสาวพิณประภา ธนธีรนนท์ ผู้อำนวยการกลุ่มประสานและบริหารนโยบาย ประชุมคณะทำงานตรวจสอบและประเมินผลผลิต คณะทำงานเก็บเกี่ยวและจำหน่ายผลผลิต และคณะทำงานเก็บรักษาเงินรายได้ โครงการศูนย์พัฒนาไม้ผลตามพระราชดำริ จังหวัดจันทบุรี เพื่อติดตามการดำเนินงาน การเก็บเกี่ยว การจำหน่ายผลผลิต การเก็บรักษาเงินรายได้ โดยมีส่วนราชการที่เกี่ยวข้อง ได้แก่ สำนักงานเกษตรจังหวัดจันทบุรี สำนักงานสหกรณ์จังหวัดจันทบุรี สำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์จันทบุรี สำนักงานเกษตรอำเภอมะขาม และหัวหน้าศูนย์พัฒนาไม้ผลฯ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมศูนย์พัฒนาไม้ผลตามพระราชดำริ จังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/07/9_11-กรกฎาคม-2566-ประชุมไม้ผล-709x1024.jpg)