วันที่ 30 – 31 พฤษภาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางสาวเชาวนี วิเสโส นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มถ่ายทอดทคโนโลยี สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 เข้าร่วมประชุมตรวจคุณภาพภายในหน่วยรับรองมาตรฐานการผลิตพืช วัตถุประสงค์เพื่อประเมินความสอดคล้องของหน่วยรับรองตามข้อกำหนดสากล ISO/IEC 17065 โดยมี นางสาวสุธาทิพย์ การรักษา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรฉะเชิงเทราเป็นหัวหน้าผู้ตรวจ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรฉะเชิงเทราเข้าร่วมการตรวจในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/07/19-ข่าว-กถท.30-31.05.66-กถท-ออดิตปราจีน-709x1024.jpg)