วันศุกร์ที่ 2 มิถุนายน 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 นำคณะเจ้าหน้าที่ รวม 40 คน ทำกิจกรรมบำรุงรักษาต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2566 และกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2566 ซึ่งตรงกับวันวิสาขบูชาของทุกปี โดยร่วมกันบำรุงรักษาต้นไม้ ตัดแต่งกิ่ง กำจัดวัชพืช ใส่ปุ๋ย ณ บริเวณงานวิชาการเกษตร ศูนย์ศึกษาการพัฒนาอ่าวคุ้งกระเบนอันเนื่องมาจากพระราชดำริจังหวัดจันทบุรี ต.คลองขุด และพื้นที่งานวิชาการเกษตร ยางตอกทอย (ร้อยไร่) ต.รำพัน อ.ท่าใหม่ จังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/06/04-ข่าว-ผอ.สวพ.6-วันต้นไม้ราชินี02.06.66-709x1024.png)