วันที่ 6-7 มิถุนายน 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นายอลงกต อุทัยธนกิจ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 เข้ารับการตรวจคุณภาพภายในหน่วยรับรองมาตรฐานการผลิตพืช วัตถุประสงค์เพื่อประเมินความสอดคล้องของหน่วยรับรองตามข้อกำหนดสากล ISO/IEC.17065 โดยมี นายจงรักษ์ จารุเนตร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรี เป็นหัวหน้าผู้ตรวจ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรี เข้าร่วมการตรวจ ณ กลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/06/09-ข่าว-ศวพ.ปจ.ออดิต-GAP-6-7.06.66-709x1024.jpg)