วันที่ 23-24 พฤษภาคม 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางสาวหฤทัย แก่นลา รักษาการ ผู้เชี่ยวชาญด้านการจัดการผลิตพืชที่เหมาะสมกับสภาพพื้นที่ (ภาคตะวันออก) เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการวิจัยและพัฒนา สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 ครั้งที่ 3/2566 ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 6 โดยมีผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเครือข่าย ผู้อำนวยการกลุ่ม เข้าร่วมประชุมเพื่อพิจารณาข้อเสนองานวิจัยปี 2568-2570 ซึ่งมีนักวิจัยนำเสนอข้อเสนองานวิจัยทั้งหมด 4 โครงการ ภายใต้แผนงานวิจัยและพัฒนาเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตพืชที่เหมาะสมในพื้นที่ภาคตะวันออก และนำเสนอแผนปฏิบัติงานโครงการวิจัยพร้อมงบประมาณ ปี 2567 (แบบ ว-1สกสว) พร้อมทั้งรายงานความก้าวหน้าผลการดำเนินงาน ปี 2566
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/06/10-ข่าว-กวช.23.05.66-ประชุมวิจัย-709x1024.jpg)