![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/05/2004pic1.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 20 เมษายน 2566 สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินยังโครงการศูนย์บริการการพัฒนาปลวกแดงตามพระราชดำริ จังหวัดระยอง ตำบลแม่น้ำคู้ อำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง เพื่อติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการฯ โอกาสนี้นายระพีภัทร์ จันทรศรีวงศ์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร พร้อมด้วยนายพงศ์ไท ไทโยธิน รองอธิบดีฯ เข้าร่วมรับเสด็จฯ โดยมี นายอัคคพล เสนาณรงค์ ผู้อำนวยการสถาบันวิจัยเกษตรวิศวกรรม เป็นผู้ถวายรายงานความก้าวหน้าผลการดำเนินงานโครงการในส่วนของกรมวิชาการเกษตร พร้อมด้วย นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 นายธีรภัทร เข็มทอง ผู้อำนวยการกองประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ นายนพดล แดงพวง ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรระยอง และเจ้าหน้าที่ของกรมวิชาการเกษตรเข้าร่วมรับเสด็จ
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/05/17-ข่าว-ผอ.สวพ.6-รับเสด็จ20.04.66_1-709x1024.jpg)