นางสาวสุธาทิพย์ การรักษา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรฉะเชิงเทรา ได้สนับสนุนเจ้าหน้าที่พร้อมยานพาหนะ จำนวน 2 ทีม เข้าร่วมปฏิบัติการ ตรวจความอ่อน-แก่ทุเรียน ร่วมกับเจ้าหน้าที่ของสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 ศูนย์วิจัยพืชสวนจันทบุรี ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรจันทบุรี และศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรระยอง ระหว่างวันที่ 8-15เมษายน 2566 ซึ่งความร่วมมือกันในครั้งนี้เพื่อให้ทุเรียนที่ส่งออกมีคุณภาพได้มาตรฐาน เป็นการเพิ่มศักยภาพในการแข่งขันให้กับเกษตรกรและผู้ประกอบการในพื้นที่ ตามนโยบาย DOA TOGETHER ผนึกกำลัง “ทุเรียนไทย ทุเรียนคุณภาพ”
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/05/07-ข่าว-กพป.-08-.04.66-709x1024.jpg)