วันพุธที่ 5 เมษายน 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการศูนย์ปฏิบัติการเฝ้าระวังและควบคุมคุณภาพป้องกันปัญหาผลผลิตทุเรียน และมังคุด (War Room) จังหวัดจันทบุรี โดยมี นายมนต์สิทธิ์ ไพศาลธนวัฒน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานการประชุม เพื่อเตรียมความพร้อม เสนอแนะแนวทางปฏิบัติเพื่อป้องกันและควบคุมคุณภาพผลผลิตทุเรียน มังคุด พิจารณาแนวทางการลงพื้นที่ภายหลังจากประกาศวันเก็บเกี่ยวทุเรียน และหารือเพื่อหาช่องทางการประชาสัมพันธ์ให้ข่าวเพื่อสร้างภาพลักษณ์ผลไม้คุณภาพดีของจังหวัดจันทบุรี ณ ห้องประชุมเนินวง ชั้น 1 ศาลากลางจังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/05/05-ข่าว-กถท.-05.04.66-709x1024.jpg)