![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp1_15.jpg)
วันพุธที่ 15 กุมภาพันธ์ 2566 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้นางจิรวดี แดงพวง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี สวพ.6 ร่วมออกหน่วยบริการ GAP เคลื่อนที่ และแจกเอกสารวิชาการด้านการเกษตร ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field-Day) ซึ่งจัดโดยสำนักงานเกษตรจังหวัดจันทบุรี มีเกษตรกรในพื้นที่อำเภอเขาคิชฌกูฏและอำเภอใกล้เคียง เข้าร่วมงานและรับบริการด้านการเกษตรจาส่วนราชการต่างๆ ณ ศูนย์เรียนรู้การรวบรวมสินค้าเกษตรและการตลาด วิสาหกิจชุมชนมังคุดแปลงใหญ่เขาคิชฌกูฏ (KMK) หมู่ที่ 4 ตำบลชากไทย อำเภอเขาคิชฌกูฏ จังหวัดจันทบุรี
![pp2_15](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp2_15.jpg)
![pp3_15](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp3_15.jpg)
![pp4_15](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp4_15.jpg)
![pp5_15](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp5_15.jpg)
![pp6_15](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp6_15.jpg)
![pp1_15](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2023/02/pp1_15.jpg)