วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร
เขตที่ 6 มอบหมายให้ นางสาวสุธาทิพย์ การรักษา ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรฉะเชิงเทรา
เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการรับรองมาตรฐานการผลิตพืช สวพ.6 ครั้งที่ 7/2567 ซึ่งในการประชุมครั้งนี้ ได้มีการพิจารณาผลการตรวจประเมินของคณะผู้ตรวจประเมินที่เสนอขอการรับรอง 747 แปลง เสนอขอต่ออายุการรับรอง 425 แปลง เสนอขอยกเลิกการรับรอง 565 แปลง ตรวจติดตาม 6,357 แปลง เสนอขอต่ออายุเกษตรอินทรีย์ 6 แปลง เสนอขอยกเลิกการรับรองเกษตรอินทรีย์ 14 แปลง และขอการรับรองเข้าสู่ระยะปรับเปลี่ยนเกษตรอินทรีย์ 1 แปลง เพื่อออกใบรับรองให้แก่เกษตรกรตามขั้นตอนต่อไป ณ ห้องประชุมอาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/40.กถท.26.7.67-กถท-เสนอ-Q-ผอ.สุธาทิพย์-ประธาน-766x1024.jpg)