วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร
เขตที่ 6 มอบหมายให้ นายอลงกต อุทัยธนกิจ ผู้อำนวยการกลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี เข้าร่วมประชุมตรวจติดตามการปฏิบัติราชการของส่วนราชการในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ตามแผนการตรวจราชการของผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รอบที่ 2 เขตตรวจราชการที่ 9 โดยมีนางสาวอิงอร ปัญญากิจ ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เขต 9 เป็นประธานการประชุม ผ่านระบบทางไกลออนไลน์ Application Zoom เพื่อรับทราบข้อมูลพื้นฐานด้านการเกษตรของจังหวัดจันทบุรี และพิจารณาประเด็นการตรวจราชการตามนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดจันทบุรี ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/38.กถท.26.7.67-อลงกต-ประชุม-ตรวจราชการ-766x1024.jpg)