วันพฤหัสบดีที่ 4 เมษายน 2567.นายพิทวัฒน์.อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการและคณะทำงานโครงการพิเศษในพื้นที่ภาคตะวันออก ครั้งที่ 1/2567 ณ ห้องประชุม อาคารอเนกประสงค์ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 โดยมี ผู้อำนวยการกลุ่ม/ศูนย์ฯ ภายใต้สังกัดกรมวิชาการเกษตรในพื้นที่ภาคตะวันออก ผู้แทนกองประสานงาน โครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ กรมวิชาการเกษตร และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม เพื่อติดตามและขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการพิเศษในพื้นที่ภาคตะวันออก 7 จังหวัด 15 โครงการ ให้สำเร็จบรรลุวัตถุประสงค์โครงการ สามารถดำเนินการพัฒนาและปรับปรุงกิจกรรมต่างๆ ได้อย่างต่อเนื่อง รวมทั้งมีการบูรณาการกันระหว่างหน่วยงานในพื้นที่
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/7.กจพ.4.4.67-ประชุมโครงการพิเศษ-766x1024.jpg)