วันที่ 1-3 เมษายน 2567.นายพิทวัฒน์.อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางจิรวดี.แดงพวง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ร่วมเป็นคณะกรรมการพิจารณาคัดเลือกศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ดีเด่น ระดับเขต ประจำปี 2567 โดยมี นางอุบล มากอง.ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรที่ 3 จังหวัดระยอง เป็นประธาน ซึ่งมีผู้แทนจากหน่วยงานภายใต้สังกัด กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในพื้นที่ภาคตะวันออกร่วมเป็นคณะกรรมการ เพื่อพิจารณาคัดเลือกศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ดีเด่น ระดับเขต ประจำปี 2567 คัดเลือกจาก 4 ศูนย์ฯ ได้แก่.ศูนย์เรียนรู้การเกษตรพอเพียงบ้านทุ่งกระโปร่ง จังหวัดนครนายก ศูนย์เครือข่ายกลุ่มวิสาหกิจชุมชนมะม่วงนอกฤดูบ้านมาบเหียง จังหวัดปราจีนบุรี ศูนย์เรียนรู้ไร่นาสวนผสมตำบลแหลมประดู่ จังหวัดฉะเชิงเทรา และศูนย์เครือข่ายวิสาหกิจชุมชนผู้ผลิตพืชสมุนไพรบ้านเกาะลอย จังหวัดจันทบุรี เพื่อเป็นตัวแทนประกวดในระดับประเทศต่อไป
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/5.กถท.1-3.4.67-จิรวดี-กรรมการประกวด-ศพก-766x1024.jpg)