วันศุกร์ที่ 17 พฤษภาคม 2567 นางเกษสิริ ฉันทพิริยะพูน ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนา การตรวจสอบพืชและปัจจัยการผลิต สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางสาวประไพ หงษา นักวิทยาศาสตร์ชำนาญการพิเศษ ให้ความรู้กับนักศึกษาฝึกงานจากมหาวิทยาลัยบูรพา มหาวิทยาลัยมหาสารคาม และมหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี จันทบุรี ในการจัดเตรียมตัวอย่างเพื่อตรวจหาสารพิษ ณ กลุ่มพัฒนาการตรวจสอบพืชและปัจจัยการผลิต-สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่-6-ซึ่งได้รับความสนใจ จากนักศึกษาฝึกงานเป็นอย่างมาก
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/กพป.-17.05.67-766x1024.png)