วันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2567 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนา
การเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางเกษสิริ ฉันทพิริยะพูน ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาการตรวจสอบพืชและปัจจัยการผลิต นางสาวหฤทัย แก่นลา ผู้อำนวยการกลุ่มวิชาการ และนายอลงกต อุทัยธนกิจ ผู้อำนวยการ
กลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี ให้การต้อนรับ และให้ข้อมูลด้านการผลิตทุเรียนคุณภาพและมาตรฐานสินค้าเกษตร
แก่คณะจากฮ่องกง สาธารณรัฐประชาชนจีน นำโดย Mr..Zhou.Ming.Hui.ประธานกรรมการ บริษัท China..Inspection หลังจากนั้นเยี่ยมชมสวนทุเรียนนวลทองจันท์ ของนายสุเทพ นพพันธ์ เกษตรกรต้นแบบ จังหวัดจันทบุรี โครงการ 76 จังหวัด 76 โมเดล สินค้าเกษตรมูลค่าสูง ณ สวนนวลทองจันท์ หมู่ที่ 6 ตำบลมาบไพ อำเภอขลุง จังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/15.กถท.11.7.67-ผอ.-กพป-กถท-กวช-รับคณะ-766x1024.jpg)