วันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2567 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นางสาวเครือวัลย์ ดาวงษ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และเจ้าหน้าที่กลุ่มวิชาการ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “เทคโนโลยีการผลิตลำไยอย่างมีประสิทธิภาพ” ภายใต้โครงการศูนย์เรียนรู้ การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร กิจกรรมการพัฒนาเกษตรกร โดยจัดกระบวนการเรียนรู้ให้กับเกษตรกรผู้นำ จำนวน 10 ราย ณ ศูนย์เรียนรู้ กลุ่มเศรษฐกิจพอเพียงบ้านแหลมใหม่ (ศพก.เครือข่าย) หมู่ที่ 8 ตำบลเทพนิมิต อำเภอโป่งน้ำร้อน จังหวัดจันทบุรี จัดโดยสำนักงานเกษตรอำเภอโป่งน้ำร้อน
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/07/สไลด์11-766x1024.png)