วันจันทร์ที่ 3 มิถุนายน 2567 นายพิทวัฒน์ อ่อนทองหลาง ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 6 มอบหมายให้ นายสุวิวัฒน์ วงษ์สกุลไขยะ เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกลุ่มจัดการพื้นที่ เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 โดยมี นายมนต์สิทธิ์ ไพศาลธนวัฒน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานในพิธีถวายเครื่องราชสักการะและวางพานพุ่ม พิธีถวายพระพรชัยมงคล และพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ อาคารปฏิบัติธรรมราชธรรมเมธี วัดโค้งสนามเป้า ตำบลท่าช้าง อำเภอเมืองจันทบุรี จังหวัดจันทบุรี
![](https://www.doa.go.th/oard6/wp-content/uploads/2024/06/ฉบับที่-3-กจพ-766x1024.jpg)