วันที่ 17 พฤษภาคม 2567 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ พร้อมเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับนายปรีชา เชยชุ่ม ที่ปรึกษากรมวิชาการเกษตร โดยนำชมโครงการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ด้านการเกษตร (Agro Tourism) และร้านพืชสวนกาแฟสด ภายในศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ต.หนองไผ่ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ ในการนี้ ได้เข้าเยี่ยมชมสวนทุเรียนภูเขาไฟของเกษตรกร ในพื้นที่ อ.กันทรลักษ์ จ.ศรีสะเกษ ด้วย
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/05/114345-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/05/S__355754017_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/05/S__355754019_0-1024x576.jpg)