วันที่ 25 เมษายน 2567 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมพิธีวางพวงมาลาและถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตสมเด็จพระนเรศวรมหาราช โดยมี นายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธี ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติฉลองสิริราชสมบัติ ครบ 60 ปี อำเภอเมืองศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/04/S__40124466_0-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/04/S__40124468_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/04/S__40124470_0-1024x584.jpg)