วันที่ 22 มีนาคม 2567 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ร่วมพิธีเปิดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field day) ครั้งที่ 4/2567 ณ ที่ทำการกลุ่มแปลงใหญ่ข้าว หมู่ที่ 1 ตำบลผักไหม อำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นางสาววันลีย์ เจริญวิทย์ธนเดช เกษตรและสหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีเปิด ในการนี้ เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ได้ร่วมจัดนิทรรศการเผยแพร่ความรู้ทางวิชาการ แจกแผ่นพับประชาสัมพันธ์ และให้บริการตอบปัญหาด้านพืช
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/1BFA4D3D-87BC-46F8-B6C5-953C69AA9273-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13285_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13286_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13287_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13288_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13289_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13290_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13291_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13292_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/03/13293_0-1024x576.jpg)