วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 7.00 น. นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ร่วมเป็นเกียรติในงาน “เว้ากันยามเช้า ชาวศรีสะเกษ” สภากาแฟโรบัสต้าศรีสะเกษ ครั้งที่ 1/2567 โดยมี นายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในการกล่าวเปิดงาน ภายในงานมีการพูดคุยปรึกษาหารือข้อราชการระหว่างหัวหน้าส่วนราชการจากหน่วยงานต่างๆ และรับชมการแสดงดนตรีสด ณ บริเวณสนามหน้าจวนผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ในการนี้ศูนย์ฯ ได้นำกาแฟโรบัสต้าศรีสะเกษ ไปร่วมออกบูธเพื่อประชาสัมพันธ์ด้วย
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/02/S__54378508_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/02/S__54378511_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/02/S__54378512_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/02/S__54378524_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/02/S__54378526_0-1024x768.jpg)