วันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า ณ บริเวณลานข้างศาลากลางจังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นายนพ พงศ์ผลาดิสัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธี
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/11/S__14671884_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/11/S__14671886_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/11/S__14671887_0-576x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/11/S__14671888_0-576x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/11/S__14671890-1024x576.jpg)