วันที่ 19 กันยายน 2566 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ และเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรม “ศรีสะเกษพร้อมใจ นุ่งผ้าไทยใส่บาตร ทำความดี วิถีพอเพียง” ณ ลานโคปุระ สวนเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา ตำบลหนองครก อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ ในการนี้ ศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษได้รับการคัดเลือกการแต่งกายด้วยผ้าไทยและผ้าพื้นเมืองสวยงาม และใช้วัสดุทำจากธรรมชาติที่สวยงาม ประเภททีม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดย นายสำรวย เกษกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/14789_0-1024x562.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/14790_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/14792_0-1024x860.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/14791_0-871x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/14793-1024x746.jpg)