วันที่ 15 กันยายน 2566 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ร่วมกิจกรรมปล่อยสัตว์น้ำ เนื่องในวันประมงแห่งชาติ ประจำปี 2566 โดยสำนักงานประมงจังหวัดศรีสะเกษ ร่วมกับศูนย์วิจัยและพัฒนาการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำจืดศรีสะเกษ และธนาคารสินค้าเกษตรหนองคู ณ ธนาคารสินค้าเกษตรหนองคู ตำบลเป๊าะ อำเภอบึงบูรพ์ จังหวัดศรีสะเกษ ในการนี้ นายสำรวย เกษกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11801_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11802_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11803_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11804_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11805_0-1024x576.jpg)