วันที่ 14 กันยายน 2566 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ได้มอบหมายให้ นางปราณี เถาว์โท เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน และ นายประจันทร์ พวงพลอย นักวิชาการเกษตร เป็นวิทยากรโครงการอบรมเกษตรกร หลักสูตร “การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตไม้ผลเศรษฐกิจ (ทุเรียน) ในพื้นที่มีศักยภาพ พื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ” ณ ศูนย์พัฒนาการเกษตรภูสิงห์อันเนื่องมาจากพระราชดำริ ตำบลห้วยตึ๊กชู อำเภอภูสิงห์ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11128_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11129_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11130_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11131_0-768x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11133-1024x768.jpg)