วันที่ 14 กันยายน 2566 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ และเจ้าหน้าที่ ร่วมออกหน่วยบริการจังหวัดเคลื่อนที่ โครงการป้องกันและรักษาความสงบเรียบร้อย กิจกรรมเสริมสร้างความปรองดองสมานฉันท์ในพื้นที่ ร่วมกับหน่วยแพทย์ พอ.สว. ณ โรงเรียนบ้านโทะ ตำบลเมืองหลวง อำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ ภายในงานมีการจัดนิทรรศการด้านพืช แจกแผ่นพับวิชาการ และแจกกล้าผักสวนครัว โดย นายสำรวย เกษกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11055_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11056_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11057_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/11058_0-1024x576.jpg)