วันที่ 7 – 8 กันยายน 2556 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมประชุมหารือความร่วมมือด้านเทคโนโลยีการเกษตรร่วมกับสถานเอกอัครราชทูตเนเธอร์แลนด์ ณ ห้องประชุมสระกำแพงใหญ่ ศาลากลางจังหวัดศรีสะเกษ และร่วมเยี่ยมชมพบปะเกษตรกรผู้ปลูกพริก กระเทียม หอมแดง กลุ่มวิสาหกิจชุมชนศูนย์ส่งเสริมขยายพันธุ์ข้าวในพื้นที่อำเภอราษีไศล และกลุ่มวิสาหกิจศูนย์ส่งเสริมและผลิตเมล็ดพันธุ์ข้าวในพื้นที่อำเภอห้วยทับทัน
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/20230909_112901-1024x639.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/155483_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/155484_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/155485_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/155486_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/temp_ce98df5e2b053bf79825e044f639c44cb_4924468401919561766_50131934543371_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/09/20230909_112552-1024x412.jpg)