วันที่ 23 มิถุนายน 2566 ศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ โดยนายสมพงษ์ สุขเขตต์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ ผู้อำนวยการโครงการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ด้านการเกษตร (Agro-tourism) ให้การต้อนรับและเป็นวิทยากรบรรยายแก่คณะเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลคลองตะเกรา อำเภอท่าตะเกียบ จังหวัดฉะเชิงเทรา ในโอกาสมาศึกษาดูงานภายใต้โครงการฝึกอบรมและศึกษาดูงานเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติงานของศูนย์บริการและถ่ายทอดเทคโนโลยีทางการเกษตรประจำตำบล ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ ศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ตำบลหนองไผ่ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/06/1687576761247-1024x771.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/06/1687576760072-1024x771.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/06/1687576760397-1024x771.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/06/1687576760814-1024x634.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/06/1687576759134-1024x849.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2023/06/1687576759761-1024x771.jpg)