วันที่ 26 มีนาคม 2564 กรมส่งเสริมการเกษตรได้นำคณะผู้เชี่ยวชาญพร้อมด้วยผู้ประสานงานประจำโครงการ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมการเกษตรจากส่วนกลาง เข้าพบผู้บริหารศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ เพื่อแนะนำโครงการ ความร่วมมือระหว่างเยอรมัน ไทย เพื่อส่งเสริมการพัฒนาการทำเกษตรแปลงใหญ่อย่างยั่งยืนประเทศไทย (โครงการ German- Thai Cooperation Project to Promote the Sustainable Development of Cluster Farms in Thailand) พร้อมทั้งหารือการดำเนินงานโครงการ เยี่ยมชมกิจกรรม และดูงานการพัฒนาพันธุ์เบญจมาศ โดยมี นายธวัชชัย นิ่มกิ่งรัตน์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ พร้อมด้วยนายพฤกษ์ คงสวัสดิ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ ให้การต้อนรับคณะฯ ณ ศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2021/03/166711282_3949872348439079_1561190329398157634_n.jpg)