วันที่ 9 ธันวาคม 2565 นางสุคนธ์ วงศ์ชนะ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ มอบหมายให้ นางสาวประภาพร ฉันทานุมัติ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ ร่วมเป็นกรรมการตัดสินการประกวดผลผลิตสินค้าทางการเกษตรและการแข่งขันตำข้าวซ้อมมือ ในงานประจำปี “เมืองจันทร์ เทราะมอไฮ ครั้งที่ 3 ประจำปี 2565” ณ ตลาดสายวัฒนธรรม (สำนักงานเกษตรอำเภอ) อำเภอเมืองจันทร์ จังหวัดศรีสะเกษ