วันที่ 5 ธันวาคม 2565 เจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษร่วมกิจกรรมเนื่องในวันคล้ายวันบรมราชสมภพพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2565 เวลา 06.30 น. ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล ณ บริเวณลานข้างศาลากลางฯ อาคาร 3 อำเภอเมืองศรีสะเกษ เวลา 09.00 น. ร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และพิธีถวายบังคม ณ อาคารหอประชุมใหญ่ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 29 จังหวัดศรีสะเกษ และเวลา 10.00 น. ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาปรับภูมิทัศน์ ณ บริเวณสนามศาลากลางจังหวัดศรีสะเกษ