วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565 นางสุคนธ์ วงศ์ชนะ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ เข้าร่วมรับฟังการประชุมหารือผ่านระบบการประชุมออนไลน์ Application Zoom มีประเด็นหารือ ดังนี้ 1. แนวทางการสนับสนุนการใช้สารชีวภัณฑ์ /Bio Control เกษตรปลอดภัย 2. การจัดเตรียมมาตรฐานรับรองแปลงเพาะปลูก ผลผลิตต้นทางการผลิตเอทานอล (มันสำปะหลัง/ อ้อย) 3. การขับเคลื่อนโครงการ SAI (Smart Agriculture Industry) 4. กองทุนนวัตกรรมเพื่ออุตสาหกรรม โดยมีนายระพีภัทร์ จันทรศรีวงศ์ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร เป็นประธานการประชุม