วันที่ 19 ตุลาคม 2565 นางสุคนธ์ วงศ์ชนะ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ร่วมให้การต้อนรับ นายประภัตร โพธสุธน รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วย ผู้บริหารระดับสูง ในโอกาสเดินทางมาเยี่ยมเพื่อสร้างขวัญและกำลังใจให้กับพี่น้องประชาชนและเกษตรกรผู้เลี้ยงสัตว์ที่ประสบภัยน้ำท่วมจากพายุโนรู ณ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอกันทรารมย์ โดยมี นายสำรวย เกษกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ได้บรรยายสรุปสถานการณ์พื้นที่จังหวัดศรีสะเกษที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัยและพายุโนรู
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2022/10/312351826_5671916389567991_2830450118246506923_n-300x183.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2022/10/312359324_5671920162900947_1735043933607324587_n-300x154.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2022/10/309529617_5671919442901019_9193486859365192958_n-300x292.jpg)