วันที่ 21 เมษายน 2565 นางสุคนธ์ วงศ์ชนะ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ และคณะนักวิชาการ เข้าร่วมประชุมคณะทำงานโครงการขับเคลื่อนการเกษตรระดับหมู่บ้านสู่การผลิตสินค้าเกษตรมูลค่าสูงระดับอำเภอ และคณะทำงานขับเคลื่อนงานด้านการเกษตรระดับอำเภอ ณ ห้องประชุมที่ว่าการอำเภอเมืองจันทร์ เพื่อพิจารณาคัดเลือกหมู่บ้านเป้าหมายเข้าร่วมโครงการฯ และกำหนดวันจัดเก็บข้อมูลและขับเคลื่อนแผนพัฒนาการเกษตรระดับหมู่บ้าน โดยกระบวนการมีส่วนร่วมของประชาชนและพาคีค่าง ๆ ในพื้นที่ ในการนี้ได้ลงพื้นที่เพื่อให้คำแนะนำการผลิตส้มโอมูลค่าสูงให้แก่กลุ่มเกษตรกรเป้าหมายของโครงการ พื้นที่ หมู่ 6 บ้านตาด ตำบลตาโกน อีกด้วย
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2022/04/184CDB07-9440-4A4C-AA2A-B0F4FBF25193.jpeg)