วันที่ 25 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมี นายชัยยงค์ เมธาสุรวิทย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธี ณ บ้านโพนใหญ่ หมู่ที่ 11 ตำบลกันทรารมย์ อำเภอขุขันธ์ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19928_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19930_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19931_0-576x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19933_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19938_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19944_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19949_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19950_0-576x1024.jpg)