วันที่ 18 กรกฎาคม 2567 เวลา 12.30 น. นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์เฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรชัยมงคล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีนายนพ พงษ์พลาดิศัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธี ณ วัดหลวงสุมังคลาราม ตำบลเมืองใต้ อำเภอเมืองศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/591704_0-1024x577.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40927303-1024x727.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40927305-1024x796.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40935439_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40927306-1024x740.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40935436_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40935438_0-1024x683.jpg)