วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.00 น. นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ ร่วมกิจกรรมปล่อยพันธุ์กุ้งก้ามกรามเพื่อเพิ่มผลผลิตและสร้างรายได้ให้กับชุมชน โครงการเขื่อนราษีไศล ประจำปี 2567 โดยสำนักงานประมงจังหวัดศรีสะเกษร่วมกับกรมชลประทาน ศูนย์วิจัยและพัฒนาประมงน้ำจืดขอนแก่น ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำจืดศรีสะเกษ และเทศบาลตำบลบัวหุ่ง อำเภอราษีไศล ณ บริเวณแม่น้ำมูล บ้านห้วย หมู่ที่ 3 ตำบลบัวหุ่ง อำเภอราษีไศล จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19017_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19018_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19019_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19020_0-1024x576.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/19021_0-1024x576.jpg)