วันที่ 6 กรกฎาคม 2567 นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลถวายพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระสยามเทวมหามกุฏวิทยมหาราช ในโอกาสที่ทรงพระผนวชครบ 200 ปี โดยมี นายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธี ณ ศาลาสิริคุณาภรณ์ วัดป่าศรีสำราญ (ธ) ตำบลหนองครก อำเภอเมืองศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40755324_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40755326_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40755327_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40755328_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__40755329_0-1024x683.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__54181904_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__54181906_0-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/07/S__54181912_0-768x1024.jpg)