วันที่ 8 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นางจีรภา ออสติน ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนศรีสะเกษ และเจ้าหน้าที่ ร่วมเป็นเจ้าภาพในงานทอดผ้าป่ามหาบูรพาจารย์ เพื่อสร้างกุฏิสงฆ์และบูรณะเสนาสนะ ณ วัดเทพปราสาท (สระกำแพงน้อย) ต.ขะยูง อ.อุทุมพรพิสัย จ.ศรีสะเกษ โดยมีพระมหาชัชวาลย์ โอภาโส เจ้าอาวาสวัดสระกำแพงใหญ่ รองเจ้าคณะอำเภออุทุมพรพิสัย เป็นประธานฝ่ายสงฆ์
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/77215-1024x771.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/77225-1024x771.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/77232-1024x771.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/116507-1024x463.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/116509-1024x463.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/116511-1024x463.jpg)
![](https://www.doa.go.th/hc/sisaket/wp-content/uploads/2024/06/116521-1024x463.jpg)