วันที่ 14 พฤศจิกายน 2565
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/11/20191106_043320.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/11/355450-680x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/11/355478-1-1024x550.jpg)
นางสาวจิราลักษณ์ ภูมิไธสง ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่ขอนแก่น มอบหมายให้ นางสาวมัทนา วานิชย์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และนางสาวกมลวรรณ เรียบร้อย นักวิชาการเกษตรชำนาญการ เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มถวายสักการะน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันพระบิดาแห่งฝนหลวง โดยมีนายไกรสร กองฉลาด ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ณ ห้องประชุมแก่นเมือง ศาลางกลางจังหวัดขอนแก่น อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น