วันที่ 31 มีนาคม 2565
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/06/001.png-1024x773.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/06/002-1-766x1024.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/06/003-1-1024x773.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/khonkaen/wp-content/uploads/2022/06/005-1-770x1024.jpg)
นางสาวจิราลักษณ์ ภูมไธสง ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่ขอนแก่น นางปุณยภา ประทุมรุ่ง นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ และ นางสาวปราณี นามไพร เจ้าพนักงานธุรการชำนาญงาน ร่วมพิธีถวายสักการะ วางพานพุ่มดอกไม้สด เนื่องในวันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว พระมหาเจษฎาราชเจ้า และพิธีมอบเข็มเชิดชูเกียรติ และเกียรติบัตรแก่ข้าราชการพลเรือนดีเด่น เนื่องในวันข้าราชการพลเรือน ประจำปี 2565 เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงมีต่อราษฎรและแผ่นดินไทย และเพื่อให้ข้าราชการ ได้ตระหนักถึงบทบาทและหน้าที่ในการให้บริการประชาชน และเพื่อยกย่องเชิดชูเกียรติ เผยแพร่เกียรติคุณของข้าราชการพลเรือนที่มีความประพฤติและผลการปฏิบัติงานดีเด่น โดย นายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี ณ ห้องแก่นเมือง ศาลากลางจังหวัดขอนแก่น