ตามมติคณะรัฐมนตรี วันที่ 20 กันยายน 2559 เห็นชอบกำหนดให้วันที่ 28 กันยายน ของทุกปี เป็นวันพระราชทานธงชาติไทย (Thai National Flag Day) นั้น ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรีได้จัดกิจกรรมวันพระราชทานธงชาติไทย ประจำปี 2564 ในวันอังคาร ที่ 28 กันยายน 2564 โดยการประดับธงชาติไทยบริเวณด้านหน้าอาคารสำนักงาน และจัดกิจกรรมเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติไทย เวลา 08.00 น. ณ บริเวณหน้าเสาธง นำโดย นายจงรักษ์ จารุเนตร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2021/09/28-2.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2021/09/11-2-1.jpg)