ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรปราจีนบุรีได้จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ เนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2564 ในวันอังคารที่ 25 พฤษภาคม 2564 มีคณะเจ้าหน้าที่ร่วมกิจกรรม จำนวน 25 คน ปลูกต้นกระถินเทพา จำนวน 300 ต้น ภายในพื้นที่ของหน่วยงาน โดยได้รับการสนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้กบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/prachinburi/wp-content/uploads/2021/05/ปลูกต้นไม้เนื่องในวันต้นไม้ของชาติ-25564_๒๑๐_27-1400x800.jpg)